Forum

ทำจมูกที่ไหนก็ไม่ถูกใจเท่ามาทำกับมาดามเอเมดคลินิก แก้จมูกแล้วชีวิตดีขึ้นเยอะ!!  

RSS

mamamiew
29/12/2016 12:31 pm  

สวัสดีค่า มะเหมี่ยวเองค่ะ ขาประจำของห้องรีวิวศัลยกรรม เพราะก่อนหน้านี้มะเหมี่ยวเคยรีวิวตัดกระพุ้งแก้มกับเอเมดคลินิกไปแล้วเมื่อประมาณเดือนมิถุนายน ตอนต้นๆ ปีนี้เอง แต่ความสวยยังไม่พอค่ะ ตอนนี้มะเหมี่ยวกลับมาพร้อมรีวิวแก้จมูกกับเอเมดคลินิกอีกแล้วค่ะ 555+ หาเรื่องเจอคุณหมอทั้งต้นปีและปลายปีเลย ก็อยากสวยเป๊ะนี่คะต้องขยันเข้าคลินิกหน่อย 55 คือว่าจมูกเดิมที่มะเหมี่ยวเคยทำมาจากที่อื่นตั้งแต่เข้ามาเป็นพริตตี้แรกๆ ตอนนี้มันเริ่มออกอาการเบี้ยวแล้วก็ดูใหญ่ๆ เหมือนจมูกหมูด้วย มันไม่โอเคเลย มะเหมี่ยวเลยตัดสินใจจะแก้ เลือกแก้ที่เอเมดคลินิกเพราะว่ามะเหมี่ยวไว้ใจค่ะ ด้วยความที่เป็นงานแก้เนื้อจมูกก็จะบางลง มะเหมี่ยวเลยปรึกษาที่เอเมดคลินิกเพราะทำกับเอเมดคลินิกมาตลอดทั้งผิวพรรณและผ่าตัดกระพุ้งแก้ม ไปดูรูปก่อนแก้จมูกของมะเหมี่ยวกันค่ะ

คุณหมอน่ารักนะคะ ใจดีมากๆ ด้วย ถามมะเหมี่ยวว่าอยากแก้แบบไหน ทรงไหน คุยง่ายมากๆ เลยค่ะ ใครที่กลัวว่าคุณหมอจะดุเพราะบอกความต้องการเยอะเกินไป ไม่ต้องกลัวเลยนะคะ คุณหมอที่นี่ใจดีและตามใจคนไข้ค่ะ แต่ต้องอยู่ในเกณฑ์ปลอดภัยนะคะ ถ้าดูเสี่ยงว่าจะเป็นอันตรายหรือไม่สวยคุณหมอจะแนะนำและอธิบายให้เราเข้าใจ ไม่มีการดุเลยค่ะ ก่อนเข้าผ่าตัด ตื่นเต้นและก็กลัวจนใจสั่นเลย 55 แต่คุณหมอมือเบามากเลยค่ะ ขนาดของมะเหมี่ยวเป็นงานแก้ยังไม่เจ็บเลย

และด้วยความที่เป็นงานแก้ เนื้อจมูกก็บางลง มะเหมี่ยวเลยปรึกษาคุณหมอว่าจะใส่กระดูกอ่อนหลังหูด้วยจะยอมเจ็บตัวเพิ่มเลยเพราะไม่อยากให้จมูกทะลุ แต่คุณหมอเบรกเอี๊ยดเลยค่ะ เพราะที่เอเมดคลินิกเค้ามีนวัตกรรมป้องกันจมูกทะลุด้วย ไอเฟลทิป คุณหมออธิบายข้อดีเยอะมาก จนมะเหมี่ยวเบลอเลยค่ะ 555 ตอนนั้นในหัวคิดแค่ว่าไม่เจ็บไม่ทะลุก็พอ เลยตกลงใส่ไอเฟลทิปด้วยค่ะ

https://www.img.in.th/images/ 749823ef483b8cb2db8e5969e8c6725d.jpg

หลังผ่าตัดเสร็จก็มึนๆ นิดหน่อยค่ะ แต่พี่พนักงานเอาน้ำแดงมาให้ดื่ม สักพักก็โอเคค่ะ หายเป็นปกติ มะเหมี่ยว ดูแลตัวเองด้วยการดื่มน้ำมะพร้าว ทานใบบัวบกอัดเม็ด ทานยาตามที่หมอสั่ง ล้างรูจมูกด้วยน้ำเกลือ ป้ายเบตาดีน และก็นอนหมอนสูง ไม่นอนตะแคงคะ มีปะคบเย็นบ้างนิดหน่อย แต่มันไม่มีรอยช้ำเลย ดีมากกกกกกกก

https://www.img.in.th/images/b 88959526cfc1889df811030d0651e6c.jpg 

ตอนนี้หน้าดูหวาน ถ่ายรูปก็สวยแบบไม่ต้องหามุมให้ยุ่งยาก จมูกรับกับหน้า ดูโด่งปลายพุ่งสวยมากๆ มะเหมี่ยวมั่นใจมากขึ้น ชอบมากเลยค่ะ สำหรับใครที่อยากแก้จมูกมะเหมี่ยวแนะนำที่นี่เลยนะ รับรองเลยว่าไม่เสียเงินเปล่าๆ และไม่เจ็บตัวฟรีแน่นอน แถมยังได้จมูกสวยๆ มาให้คนอื่นอิจฉาเล่นด้วยนะคะ 55555

ReplyQuote

Working

Please Login or Register